omariagekaribuni wa pendo wasikilizaji wa radio na television canal fitur ufata kipindi kenyo kipendelevo Notre mariage ama ndoa yetu kwa lugha ya kiswahili ambacho kitaletu wapa mbele yao na miwanyi wa kila siku aline njovu ufundi unashikiliwa naye bwana jean viedush na kipindi mariae kama vile kiingilio kinajulisha ama kama vile mnafahamu kinaongelea kuhusu ndoa namnagani ya kutayarisha ndoa na kinaongelea pia historia ya ndoa na kwa siku ya leo tutakuwa na mwalikwa wetu naye ni bwana payas mwema ambaye tulijajiliana naye kwa njia ya simu akiwa nchi za afrika ya kusini ama afria du sud na anatosumulia mengi kuhusu historia yake ya ndoa najua kabisa motafurahi kofata historia hiyo yake bwana payas mwema ikiwana e wewe unatayarisha ndoa ubie uko deja ndani ya ndoa naunataka kuzuria ndani ya kipindi ketu nentre mariage unaweza kupiganambakunako 09 7573 42 95 09 7573 4295 amaku 089 2038683 89, 20, 38, 6, 83. On a ma page Facebook. Ma On ma a connu tout mama monde. On a un tout le On a connu tout On a On tout notre On tout basi na wacha ndani ya mikono yake bwana jean vie ndusha ilimopate kosikiliza bwana payas mwema akijajiliana naye bwana thomas obeni kutoke ya nji za afrika ya kousini karibuni wapendwa wasikilizaji wa kipindi notre mariage e, tunashukuru sana kmareakion ya batu na, ma, na maoni yenu lakini enu aamingi en k anataa waai kmissio ash dmbwnduutokasoafia waina lakini tutafanya mahojiano nayo leo ni anakaa south africa muprovincia pro, mu free state kama tunavyosema ma kipindi cha note mariage ne kipindi kenye tunafanyaabamuweymaweamaa a mtu mwenye na experiene yoyote muayamaia tutamkaribisha ndugu yetu eh, payasi, eh, ndugu s huko kwenye mtandao kabla ya yote tunataka kwanza ujiinoduire wepekeasante oh, sana asante sana wapenda wasikilizaji nashukuru tena kwa muda huu ambao mnatupatia mimi kwa majina naitwa m s mwema kinege Pius, shurika ambao anapatikana kwa saizi naishi katika nchi ya souhafrica mprovensi ya Free State, mahali kunakoitwa hmit eh, asante ndugu pays mmesikia wenyewe ndugups anakaa souhafrica mprovens ambayo inaitwa na eh, ni sehemu inaitwaharismit Joko, sasa kuna ya ya ni mpendwa wetu sana yetu kwanza tutakuomba utupatie hadisi, kidogo kuhusu eh, hadisi ya ndoa ya kwako kabla, na kabla na mengine, kama unavyojua kipindi cha oemaria kinasikilizwa na watu wote sio apabukavu tu watu burundi wanasikiliza watu south africa tanzania watu wote ambao kwenye diaspora waga wanasikiliza kipindi cha no mariae e, kipindi cha no mariage kama tulivyoongea ni kipindi ambacho kinawasaidia wa vijana kujua jisi ya kuandaa kuanda kabla ya harusi na tunapendelea zaidi kuwa tuna kujua isiuaa kusaidia vijana wetu koncerna uh, haya mambo ya Ndugu payasi, rudi? sasa tulikuwa tunasema kwenye swali letu swali likuwaje kuuliza vipi utueleze ilikuwajekuwaje hadisi ya ndoa yako ilikuwagache kwanza ndo, ndo swali la kwanza nduku naza piga tu tukihadisi kidogo tu mlivyopendana mlivyokutanana mlivyani utwambie tu kidogo tulivyokuwaga nass nashkuru sana na mimi nikikumbuka nilikuwa angajemu mambo ya mapenzi ilikuwa ni wakati bado niko shuleni niko nafanya ilikuwa ni nafasi za kule tanzania nikakutana hmm. na msichana io ambaye anaitwa kwa majina ya sofia wariki juma io eh, wa asili ya mama wa babembe na baba wa asili ya kirundi okay. nikweli tukakutana na yule binti tukapendana tulivyopendana sana na tukuwa na muda wa kuchezeana naushi tuliishi kama, kama mwaka kidogo na miezi katika mapenzi yetu ndiyo. na mapenzi yetu basi tukaona kama tuyapeleke mbele kidogo ili tuweze kuweka ushahidi wa mawasiliano yetu mimi na dada sofia ndiyo na mungu akabariki na tukafika mpaka e, kipindi cha kuunga ile ikiteka uchumba ndiyo na wazazi na wandugu na marafiki ilikuwa mwaka gani ndugu paas ni siku kate e ya ilikuwa ni muok wa wakati nikapendana yule dada na mungu akasaidia sana tukabarikiwa mu9 09 manake m9 ndio mungu akabariki pale tanzania nilikuwa anaishi mkambi ya wakimbizi ambayo inaitwa nyarughusu okay. tukafanya tuka arusi muwitmea ndiyo na pasere walikuwa anaitwa mzee yua mungu fariki tukafanya ile harusi na kwa maandalizi mm-hmm. ya harusi ndiyo yalikuwa ni, ni magumu kidogo kwa wazazi kwa sababu miaka yangu nilikuwa nayo na yeye dada sofia miaka ilikuwa bado iko midogo kidogo na maandalizi tuliandaliwa na familia i zote mbili ziliwakakaa pamoja na wakatusaidia mpaka tukafikisha ile wakati ya kwenda kufanya ile harusi katika kanisa na kweli tukafanikiwa tukawa na maisha mazuri ndio ya harusi kabla, kabla sija sahau nataka niulize eh, eh, baadhi ya, ma, ya maswali kwa hiyo harusi mlifanyia tanzania kwenye kambi ya nyarugusu Sasa, sasa mkubwa kama vile tukitaka kujua kama vile tukirudi nyuma kidogo kwa vijana ambao wanakaa nyarugusu akitaa wa kusikia historia yenu huko nyarugusu mlifanyaifanyaje kuhusu maswara ya kutoa mahali mahali itolewaje kwa sababu wewnakaa ni mtu wa, wa kongo dada ni, ni dada wa, wa burundi hebu tuambie kabla ya harusi hapo kwajikuwaje eh, nimwambia mzee kama kuna dada ambayo napenda kama tunaweza kuishi kwa pamoja mzee akawa ameleta ame aei zake za ukali kama mzazi kwa kuwa nalikuwa bado niko mdogo mzee akafanya yake ya ukaliukali ya ukali, kama kawairia ya wazee na mimi nikafanya strik za kwangu nikafanya kama mda wa wiki zili ugali le shuleni na mtaka tume dada sofia baada ya mzee kuona mambo kama yale mzee akamua kujua vizuri familia ile ya ule dada akatuma mjumbe kwao dada ule sofia kwa kutuma kwake mjumbe mm. na wakakubalia wito wakaenda wakafika wakazungumza mambo ya mahali kusisema kama wamempata dada ambaye wanapendelea wana, wana, wana, wana, wana kama aaweza kujiunga au w um, mke wa familia ya bwana pyusi oh. basi mm. kisha utaratibu mwingine ukafuata wakaomba mahali wakazungumza kimahali Mm. wakazungua komba mbuzi wakomba vitu vingine kama kawaida ambavyo vina eh, shindikiza mahali vile vitu vikawa vimekwenda na ile mahali ikawa imekwenda wakamaliza na tukachukua hatua wa nyingine ya kuangalia kisi ya kufanya ndoa haya kwa hiyo tuseme kama vile kwenye historia yako ya mapenzi ya ndoa mzee alikuwa hakubaliani nawe kuoa basi ukaamua kusema kwamba mimi sili na shule siendi mzee kama nisipomchukua mtoto wa kike basi mzee alivyoona hivyo akasema nikampotoze mtoto mzee akasema bwana haya basi ntenda kukubaliana na wazee wenzangu tantakafaya swala la ndoa ndio ni kama hivyo na wakati mwingine ambayo mzee nay alikubaliukuwa maanaake kushindwa hmm. kuona kama mi mmshinda kisheria kwa sababu wakati mwingine niliwa kubebesha mimba eh, niliwa kubebesha mimba eh, wakati bado niko shuleni zamani kidogo mbele kabla ya kusema kama nataka kuoa nikabebesha mimba kwa mwanadada mwingine ambaye alikuwa naitwa kwa jina la b baba yake alikuwa ni mwalimu pale kambini bas kubapisha mimba mzee akakataa kama bado niko mdogo siwezikuoa ule mtoto naoakakta kama nadoko mdogo awezikuolewa lakini mzee akatoa mahali wakasema kama yule mtoto ni mtoto wa wakikomani wa familia ya kwetu ni mtoto wangu baada ya sapali wakati nilimpa mzee yale maoni yangu akusema kama nataka kuoa ndo mzee akaona kama hi mambo anarujia maal mara mbili akaona kama ni vizuri isifike tena wakati kusema kama ninaweza kumbebesha mtoto wakike mimba kabla hatujaana ndo sababu naona nikubwa sana mzee alikuwa alikubali kushindwa nakalisikia bwana hiyo ilikuwa storiya nzuri kabisa haya bwana pays basi baada ya hapo mzee alivyokubali hebu tuambie sasa mlolongo ulikuajekuaje mlolongo wa kutoa mahari Uh, ulikuwajkwaje kwa sababu kama navyosikia ulivyoi mwanamke ilikuwa kidogo tofauti na asiri yakwako wewe kwao ya, uliwa ni tofauti na asiri kidogo yakwako sivyo Ndiyo. aya basi niambie basi ilikuwajkwaje maswara ya mahari lkaidndekagaje ili au kwa sababu ulikuwa bandu mdogo mnayi mdogo eske familia ya kwao uh, kina dada hawakuwai hawa kukupatia matatizo matatizo fulani bwana kuhusu mtoto wetu au kuomba maari fulani ili msiowani akukuwa kizuizi chochote kuhusu familia ya kwao na binti uh, kuhusu familia ya kwao na binti uh, kiukweli haikuwa na tatizo lakini tatizo ilikuwa upande wa familia ya, ya kabila ya wa wafuleru ambayo ni kabila ya kwangu mimi mm. Wa kua, mtoto mtto wabmbe va hebu turudilie hapo hapo turudilie kwanza hapo hapo tuje tukasahau unachomaanisha kwamba kabila ya kifulero huwaga wana wanawake wa kibembe lakini wanawake wa kibembe aana tatizo kuolewa na kabila ya kifulero kwa hiyo ndio ilikuwa tatizo lote unaeza ukaingia kidogo kinda, kinaganaga ili kipindi hiki tuweze kuwaelimisha hada hati vijana wa kibembe ambao wanataka kuoana na wafulero na wafurero ambao wanataka kuchukua na wabembe hebu unaweza ukatufafanulia kidogo hapo kabla tujaendelea ndiyo ni kweli kwa sababu uh, kiufafanuzi ni kama wafuleru wanakuambiaga kama watoto wa kibembe wakiolewa na wafuleru ni watu ambayo wanakuwaga wanajipandisha sana juu ni watu ambao waakaga wanapenda kumiliki mwanaume watoto wanawake wa kipembe uh-huh. sasa ndio hiyo tatizo wazee walikuwa wanasema kama mtoto wa mfulero kuwa mpembe hiyo haiwezekani hayadolikuwa kabisa haiwezekani sasa pas tumerudi nyuma kidogo natajaribu kwenda mbele sasa wewe kama mtu ambaye una hiyo bado badodea na yetu kama hivyo na, na na na Tisa, kama na ulivyokuwa umeoa toka mandari zetukamadaalelfu mbili natiam amba, evitu ambavyo wafulero wanasema kwa wabembe nikweli ndivyo ilivyo ao naa ni uongo tu experience ambayo wewe uli waw uko na experience tuseme kwa sasa kweli uh, mweshimiwa uh, wa kipindi on my own kama mimi binafsi na experience wazee wa kiflero kama mzee marehemu mzee mzee u kinege shuri shurika mneke ambaye alikuwa amezaliwa pale lemera eh, na alivyokuwa anaweza kunishauri na kwakunipa ushauri ul kam toto wakbemb twezana ai katoto akflenawen mb akiwaflerwanawezana kwa sabau mtoto mwanamke wa, eh, wa kiflero ni mwanamke ambaye anawaganashusha sana lakini mtoto wa kibembe huwa awezi kujishusha katika unyumba kama naolewa na mtoto wa mwanaume wa bafulero anapendaga miliki unyumba na katika experience eh, mzee alikuwa anasema mm. ni kweli ni kweli eh, nimeyaona kwa sababu mtoto ile wa kike kwa jina la sofia wariji juma niliwahi kuishi naye katika nyarugusu nikafanyikiwa wa elfu bil na kumi nikambebesha hmm. mimba wakati tumeuana tukaishi nikatoka kule nikaja afrika kipindi imefika afrika baada ya mwaka mmoja nikawa nimemuita tena kuishi pamoja pamoja naye naye huku lakini katika mawazo yake yote ni mawazo ya wa kunimiliki mimi na mtoto wa kiflero kama mwanaume huwa awezi kumilikiwa na mwanamke ndio sehemu ambayo yeye alisahau kidogo sa mimi nikawa kama niko mtoto wa damu ya kiflero nilizarua lemera mm. nikawa kama siwezi kumilikiwa na mwanamke na ndo yale gesi tulienda kua kusema kama naweza kumilikiwa na mwanamke ikaweza kuonekana kama vile tutashindwana na ule mwanamke na nikawa nakumbuka yale maneno wakati niko mdogo kwasababu sa hivi niko na miaka thelahini na sa hivi ni watoto wawili na yule mama nikaja kuona katika ambao wazee walikuwa nanambia kama siwezi kuishi na mtoto wa mwanamke wa kipembe nikaona kweli huo ni kweli sio kama namainisha kwasababu kuko a kuna watu ambao wako hivi na watu ambao wako hivi lakini rit manaake rit kwa wingi watoto wanawake wakipembe keli kwa vijana wa asili ya koli ya ufulero awawezi kuishi pamoja na hiyo nimejaribu kuiona na nimechunguza kwangu mi mwenyee nimeona ni vile na nimejaribu kuchunguza kwa vijana wengine ambao walioa mbele yangu kama wazee wetu ambao ainaambia ndoyale ambayo amerudi ati kwangu sahizi hebu turudi kidogo sasa kama ukisema kwamba vijana wa kifurero hawawezi, hawawezi wakaowe mwanadada wa kibembe kwa sababu wewe una kwamba ule mwanadada hukukubali alivyokwambia mzee s kwamba uwezi basi wewe ulivyojikaza ulivyo naukamfosi kusema kwamba mzee mimi ntaoa ssa ina maana sasakwa sasa wewe hapo ulipo unajuta juta sivyo ya majuto yangu ni kwamba niliwahi kumwambia mzee Ee, mzee pyusi kinege mneke shurika ambayo ee, ni mzee wangu kabla jafa niliwahi kumwambia mzee naomba unisaidie huu mzigo ambao nioyaga ambao nilikuwa napendana naye unirudishie kwao mzee akanisaidia akarudisha yule mtoto wa mwanamke kwao lakini wa, a, a, after, after kama uh, years uh, mzee kuwa amefariki nikajaribu tena kuangalia agisa kumrudisha ule mwanamke uh, upande wangu tena lakini liwai kumrudisha mzee aliwahi kumrudisha kwao maanake wanasema mkazi mwabo kugarunumkazi mwavo kuhikirizaswajaribu ah. so, kumshindikiza wakamrudisha kwao na wakamwambia kama huu nyumba umekuwa hivi na hivi mzee mwenyewe nikafanya tena kim, kimabavu kusema kama ile lv ile upendo ambayo niliwahi kushee na ule mwanamke na kwa sababu tunayo watoto wa wili tayari mtoto wa miaka na kumi na mtoto wa miaka minne tunao tayari niangalie niangalia ya kuweza kururusha ule mwanamke mwana 0 nikajaribu kfanya mambo yangu nikaenda kinyuma ya kauli ambayo iimtuma mzee nikamrudisha tena yule mwanamke akawai tena odi kwahiyo mwanamke eh, lika umemchukua alikuwa ameshakuwa tena nyarugusu huko tanzania tena ukamwita umrudisha south africa sio nyarugusu tu katika mikono ya kwao maanake okay. kurudisha mwanamke kwao kama huyu mwanamke tumeshindwana naye katika familia yetu hmm. walikuwa wamemrudisha yule mwanamke lakini nikajaribu kimapenzi nikawa nika nimesamehe nikasema waende tena waongee na ile familia wanipatia ule mwanamke tena nijaribu wakanipatia yule mwanamke nwakanombea msamaha kule wakapiga to mm -hmm. wakapiga yavo eh, kama naweza nikasema kama, eh, kama asili yao ya kipembe ile penalties zikaweza tena kulipwa zikatolewa tna kma vile kuoa upya nikaweza tena kumrudisha ule mwanamke u mwanamke liowtena kurudi tena baada ya kukanatksema kamaatosha kwa hiyo kwa safari ya pili tena yule mwanamke ukamrudisha tena au bado mnaishi pamoja atosha kweli manake imeshindwa ndo hivyo mweshima basi haya tuendelee hapo ilikuwa ni, eh, ni a aya naomba uendelee kutuambia ilikuwajekuaje kama tukiendelea sasa hapo tumekata nyuma kidogo tuendelee mbele kidogo basi mzee akatoa mahali mkaandaa harusi wewe mfurero na mwanamke wa kibembe hebu niambie sherehe likwaje kwaje hapo nyarugusu ahebu na naotueleze nyarugusu mtu akitaka kuoa waaaaafanyaayojuaaa na, eh, nyarugusu ni kambi ya, wa, ya watu ambao wni kambi ambao nakaa tanzania kati ya tanzania na burundi inakaa wakimbiza ambao wanatoka kongo burundi na rwanda sivyo Mr alafu ao watu wanakaa pamoja sasa nachokijua kwamba huko katika hayo mambo inawezekana kwamba mila kidogo nabadilika na af sufahmsh na utu, utu, kidogo kidogo kwa sababu bado kidogoudhaa maswai menine kusu achoendelea mandalizi ya arusi yalikuwa na maandalizi manda, ambayo yako vyema na alikua namndlzi yalikuwa na maandalizi ambayo yako vizuri ndiyo maandalizi katika arusi yanakuaga na ndio na ile mambo ya mahali na kujiandaa ilikuwa ni down, lakini nashukuru sana kwa sababu mzee alijitahidi sana nakawahi kuhitimiza ile ndoto yangu ya kusema kama na mimi nilikuwa nahitaji kusema kama ni owe kwa sababu ugumu ugumu siwezi nikaonyesha kusema kama kwa sababu mali ile ambayo iliwahi kutolewa pale si mahali ambayo ilitoka mkononi kwangu ni mahali ambayo ilitoka katika familia kama asili ya kifulero ya kusema mke wa kwanza wa mtoto lazima mzazi mzazi amowee ya kama kwa woda y kusema kama mahali na mkoa kwa mwanamke wa kwanza katika kifulero mzee anatakiwa ameoe kijana wake mwanamke wa kwanza ndio maana siwezi nikasimulia sana kusema kama ilikuwa ni vigumu sana kwangu kwa sababu ile ilikuwa ni katika mkono ya mzee na mzee alikuwa ni mtu ambaye alikuwa na haya acha tuendelee na maswali mengine mm. unaweza ukatuambia vipindi mbalimbali ambavyo mbali ulivipitiaga katika preparation ya hiyo harusi tanzania na unaweza ukatuambia utofauti wa kuoa ukiwa tanzania na utofauti wa kuoa ukiwa ufulero na vile vile kwa mwisho tutakuuliza kwa sababu hivi umekata south africa utamba uufaf kidogoma a tanzania aga watu wanafanya mariage civile Eh, ndugu payasibado upo online ndio uh, niko i ya ndio katika vipindi mbalimbali ambavyo tulipitia ni kile kipindi cha kusema kama nilimtongoza dada hulo wa kike tukakutanana ndio kilikuwa kipindi cha kwanza mm. tukakulana tukareni ile upenzi wagenesi lakini hatukuwahi kushirikiana kimwili Eh, katika kipindi karibu cha mwaka mzima na kidogo tukaishi vile katika kuishi vile tukafika katika kipindi cha ku eh, eh, kwa familia zetu na kwa wazazi wetu na baada ya pale tukachukua hatua ya kuvalishana ine kishika uchumba tukafanya ile kinachoitwa eh, kichika uchumba Uh, mm, baada ya hapo ndio pale, pale uh, wazee walianza kusema kama uh, i am serious, na haiwezekani ni weze kumwoa yule dada wa kipembe na lakini katika wakawa wamenisikiliza na ndio pale tukaanza hatua Uhum. na, na ndiyo pale tukawa tumeanza hatua ya, ya kusema kama eh, tuekna waweze kwenda wazee wagoet gesi ya kuweza kutoa mahali na ndio wazee wakaenda kugoeti kicha kutoa mahali na wakati kafika na wakenda kutoa mahali kabisa Uka, katoa mahali Uka, ukatoa mahali na baada ya mahali kutolewa kukawa na preprn ya ya ya ya harusi ikashika kama vile miezi minne katika maandalizi kununua hivi mimi kama vile kijana kualika vijana wenzangu na kujaribu kuwasiliana na wale wazee wale wakubwa kunizidi kaka zangu na wengine warafiki wakubwa kunizidi ambao na wanawake kujaribu kunipa ushauri mbalimbali mbali, na kujaribu kuniambia akaweza kufanya kuishi na mwanamke na mzee akawa wamejenga nyumba nyingine akaa amenundia nafasi akajenga nyumba nyingine ya kusema kabla, kabla, baada ya ndoa mimi na mke wangu tutakaa nyumbani kama miezi mitatu mm. au minne baada kisha wanatufungulia nyumba yetu yetu tuende kuishi sehemu na kweli ile wakafanya vile na baada ya siku ya ndoo ikafika kwenda uh, wakaniuliza kama nimeshawai kubatizwa washamasi wa, wa, wa, wa, wa na wanakanisa nikasema sijawahi kubatizwa wakanaambia kama nimemkubali mungu na kristu eh, kuwa mwokozi wangu e nikasema bado wakati o utafika sikuweza kubatizwa ndiyo ila yeye eh, mke wangu alikuwa ni mwislamu akawai kutoka katika akakubali wakamuliza kakubali na baba yake na mama yake walikuwa na waislamu wakamkubalia aweze kubadili dini kwa sababu amenda katika dini ya wakristu mm. kwa sababu mimi uh-huh. nduku payasi na kusikiriza kwa sababu mimi ni mporo ndio mm. mwanamke akabadili dini naye akakuwa mporo na baada ya kubadili jina akabatizwa yeye akakubali kubatizwa hadi hivyo siku zikafika tukawa tunashiriki uh, tukawa tunashiriki vipindi uh, mbalimbali vya kanisa vya wanandoa eh, hadi siku ikafika tukaweza kufanya ndoa yetu kama kawaida mimi haya ah, ndugu payas kweli ilikuwa ni story nzuri ya mapenzi lakini uh, um, amkufanyikiwa kubaki pamoja lakini ninataka ni kuulize swali lingine kuhusu linalohusiana uh, kabla hatuja conclude. naomba utupatie utofauti au tuseme hivi una ushauri gani kwa vijana ambao wanataka kuoa kwanza we ushauri wako kupitia ambayo wewe umeipitia ulivyooa wa, hujusikia wazazi wako walichokuambia e, na jisi mmefanyikiwa kuwachana sijui kwamba ni mwanamke au ni wewe lakini kama vile wewe mwenyewe uu si unaweza ukawashauri vijana wa kibembe au wakinadada wa kibembe na kuwashauri wakina kaka wa kifulero au wakina kaka wengine ambao wanataka kujiangage muhii e, po ya mariage Basiki, ba, wasije wakapata tatizo kama tololipata hilo la kwanza unaweza ukawashaurije mwheshimiwa skwa eh, ushauri kama mimi, mimi ambayo nimeupata toka kwanza kwa wazazi na kuoa mila ambayo sio mila ya ko, ni vizuri unasikiliza kwanza eh, wazazi na wakubwa ambao wanajua ile mila vizuri huo ndio shauri wa kwanza kabla ujaoa na ushauri wa pili mimi kama mimi mimi nimeshindwa na ndoa na kushindwa kwangu na ndoa sio kushindwa hei kuna mtu ambayealiweza na sio kushindwa kama naweza kawambea mtu e asiwahi asi kuoa au asishiriki kuowa hapana mm. eh, yangu mimi kuoa eh, kuoa ni ambayo kuowa ni, ni, ni, ni, ni, ni kitu ambacho naweza nikasema kama ni ambayo ni kubwa sana hadi ufiki wakati nakusema kama unaowa una, una kwa sababu ukisema kuowa ni swali, swali kubwa sana na katika miaka ambayo tunayo saizi sema tu labda ni kwa sababu zii ambayo tuko souafrika eh, labda wambako nyumbani bado wako wanajiangazia katika kuoa lakini mimi kama gesi nilivyo souafrika na kama gesi nilivyoona eh, kuishi katika maisha ya ndoa nimeona maisha ya ndoa imishni maisha magumu sana kivyanguimeona ni, ni maisha magumu sana sasa ndugupasi unavyosema kwamba kivyako ni maisha magumu sana inamaanisha kwamba wewe na ndoa umeacha kabisa kwa sababu ni kama vile umevunjwa moyo na mpenzi ambaye ulikuwaga unafikiria kwamba ndo mpenzi ambaye mtazikana naye mbayo hukusikia kwa hiyo inamaanisha kwamba umeshakata tamaa hutowai tena kupenda au hautowai kuoa mimi kivyangu nimekata tamaa nimekata tamaa kama zitawai kuoa na sawa kwa sababu mungu amenibariki nao watoto wawili na huyo mwingine ambayo ninayo yuko hukoruvesi niko, niko sawa sana na siwezi tena kujangeje katika maisha ya kuoa kwa sababu mwanamke ukimwoa huwa anafikiri maanake maisha yake yote wewe ni kwake yeye aweze akafikiri kama maisha yake ko na wewe yote ni kwake manake on the other way, mtu anatakiwa unawaza wa, sana sana ambao nitawapa ujumbe huu mm. wa dada zetu ujume ata ni kusema kama unaolewa na mwanamke usi, usipe maisha yako yote kwa mme wako kusema kama yeye ni mungu wako hapa chini ya hapana na ujue kama ambalo huyo mwanamke unaweza ukalishindwa au ambalo mzazi wako au kaka yako aliwahi kulishindwa basi na mme wako naye anaweza akalishindwa manake trasti yako mwanadada usiipe yote kusema unampa bwana yako tu hapana na kitu kingine eh, mtu kama amekubali kkuoa inatakiwa umpe ile trasti ile ndogo nampe ile heshima ajikuambia kama mama, akifika usiku nyumbani ajikuambia mama nilikuwa kazini basi wey mkaribishi mwambie pole na kazi na mingine sahau na ukitaka kusikiliza marafiki zako nakuambia heti mmewako anachugulia anafanya hivi na hivi unawasikia marafiki zako wa, wale wa kike unawatrasi kwa ule wakati unasema ndio mme wangu anafanyaga hivi bila kusikia lile ambalo litakuja kwa mmewako wa sababu neno la ukweli na la uongo inatakiwa ulisikie kwa mme wako kwa sababu mmpenda kwa shida na raha il kwa ile shida ya, ya, ya rafiki anakuambia kama mme eh, wako amefanya hivi kabla au, aujaongea na mme wako unaenda moja kwa moja unaenda kumwambia mme wako mmewako oh, oh, unafanya hivi oh, oh, natongoza oh, oh, napeana wanawake wengine apana ile sio nzuri inatakiwa mwanadada ukae kimya na uangalie vizuri mawasiliano ambayo lzkuongea na mme wako vizuri kwa sababu miaka hii mwanaume hata anaweza kuwa wanawake tano yee ni mwanaume lakini weo mwanamke awezi kuwaliwa na wanawake na wanaume watano walimoja lakini mme wako akidiaidi kusema analeta mke wa pili upende uspende itakuwa ni vile tu ina maana mtu wakweli kusikiliza katika uhusiano wako wa mapenzi sio rafiki yako ni mmewako ndio unatakiwa kusikia huo ndo ushauri ambao nawapa wakina dada na wasiwa wanapanda sana kama wanaongea na waume zao asante sana hiyo ni kwa wanawake hebu mm-hmm. kwa wanaume hebu tushaurie na si wanaume ambao bado kidogo hatuja hatujapata hiyo neema ya kuoa kama ulivyooa e, na kwa wanaume ushauri ambao naweza nikawapa wajua kama mwanamke e, mwanamke ni mtu ni kitu kizuri ni kitu kama vile uwa ni kama zawadi umepewa na mwenyezi mungu na ile zawadi kama ksinavyoapishwa mbele ya mapasta ile zawadi usishikeis kama ile zawadi aina kasoro mwanamke ni kiumbe zaifu sana pa chini kwa sababu mwanamke aweze akaenda peke yake sokoni amevaa vizuri akose mwanaume ambae atajeuka ambae atamtamani mwanamke ni ua mwanamke ni kama ndimu mwanamke utamaniwa na kila mwanaume wote ambaye akipita karibu yake amevaa vizuri ina maana mke wako kimwona amethamaniwa sana na watu wengine au watu wengine wanamsalimia mke wako ukiwa unatembea naye usiwe ongea na mke wako na umuulizi unamjua uongee naye nyumbani muulize kuna kijana ambaye hivi na hivi yule ni nani akuambia apana yule ni kaka yangu usiwe ul upendo ambao unatoka kwa mwanamke ambao anakupa yeye kusema huyu ni mume wangu na ule ambao katika moyo wako kwa sababu mke wako anaweza katunguzewa na kijana mwingine anatoka nyuma ya ndoa yako anabebeshwa mimba na ile mimba mtoto anazaliwa na ule mtoto akizaliwa na mke wako anasema kama ile ile mimba mimba na na na kila mtu atasema mwanamke ameolewa mume wake lakini ule kewao mla almtoto nwamwaname aan maisha maisha ya ndoa ya yako katika mikono ya mwanamke mwanamke akitaka kuvunja ndoa ni yeye anaweza ukavunja ndoa na mwanamke akitaka siri ya ndoa ya kuweka ndoa iweze kukua miaka mingi ni siri ya mwanamke kumbe ndugu zetu kama vile wanaume percentage, ambazo unaweza ukampa mwanamke katika maisha yako unaweza ukampa kama thalathini na uchukue sabini umpe yako mwanamke si mtu wa akumwaminia sana katika mapenzi kwa sababu mke wako akienda kurubuniwa na mtu fulani mke wako aweza kaja akakwambia ichi mmewangu fulani amenirubuni ame, ame amelala na mimi e, ndo fulani huyu rafiki yo amelala am anez kaa bila aya ot nkambia rafiki yangu hi ni, ni foto za wako alikuwa na mwanaume mwingine bila mwanamke zangu wanaume usimkubali na usimwamini mwanamke wa ambazo ni nyingi zdsasa ndugu pays kama ulivyo na hiyo e ya ndoa na hadi umefikia kwa kipindi kigumu kama hiki sasa kijana mwenzetu ambaye bado anakaa na mchumba anamchumbia anajiandaa kwenye o za kumuoa kumtolea mali na kufanya yo mambo yote unaweza ukamshaurije amshikejeshikeje huyu mwanamke kwa sababu hivi wanawake wanakuabalaa namkuta mwanadada anakupenda kweli lakini anahiv vmadavmada naaajamajamaa pembepembei ambaoawanamsumbua kichwa sasa wewe huku nasumbukasumbukanatafuta mali ya kumtolea uunatafuta vitu vya kumpeleka nyumbani kwake nyumbani kwao ili ilikamwoo fanya harusi na bado anafanya yale mambo sasa mfano kama unavyo, unavyo hiyo exrien ukipata fununu ndogo tu hapana zile kwamba ame, ame, ame, ametoka au ameda wamelala naye au amefanya nini fununu tu ndogo tu kamba huyu kuna ile ili semaka hehe unaweza kufanyaje unaweza ukastopa usimuoe umwangalie kwanza mfano au unaweza kusema ebwani kama nihivyo macho kwa sababu kama, kama wewe hapa sahivi una, una, una asira unasema uwezi ukaowe ni kwa sababu mwanadada ume, ume, ume, ume, ume, umewahi kumpenda akakutrairi imefika kusema kwamba wewe mwenyewe sasa mimi hii ndoa ya ndoa sahivi mimi simo siyataki tena nina watoto wangu ambao una, una, una watoto wako ambao sasahivi ndo unawangalia una tu maswala wanawake umaaacha sasa huyu kijana ambaye iko na hekaheka heka za kutaka kuoa unamshaurije amwangalijeangalieje huyu mpenzi wake asimtiie afanye kama unavyoongelea po au awe na mbuni nyingine ili amugundue asija akapate matatizo kama ulioyapata wewe nitaomba kwanza samani sana kwa wale ambao bado wanapendana kwa sababu labda maneno ambayo tunaongea yako eh, ya juu kidogo ya uhusiano wao atukuja hapa kwa sababu ya kupomoa o iopomoa wanisamee sana na wale wakubwa ambao watatusikiliza kwa sababu ni na familia huko drc nina familia katika maeneo mbalimbali watanisamee kwanza kidogo Mm. katika maongezi ambayo anaweza nikaongea kama nitaongea vibaya wawezi kunisamehe kwanza kwa kidogo ndio eh, kwa wale ambao katika uh, uchumba wa ushauri ambazo naweza nikawapa ambao wako katika mataarisho ya kusema kama wanaweza kuoa sina na mengi yakuyawambia ili anaweza nikawambia mwanamke mwana wamshiki kama vile ndege unaona, unaona ndege au kama vile kuku huku ina, ina nyumbani nyumba kwao ambayo inaendaga kulala inajua hapa huyu ndo mmewangu ni kama mwanamke anajua huyu ndo mmewangu niye mchumba ndio wakila wanawake hiyo na inajua huyu naweza nikala lakini nitarudi kwa fulani maanaake ndege ki ukitupia mpunga inakula jirani akitupa mpunga inakula barabara wakitupa mpunga au, ma, au mahindi inakula lakini usiku akiniusikuukiene ndege na ruka inaenda kwenye chicha lake maanake ochicha ndo huyo kwa mfano ndiye mme wake ina maana wandugu zetu kama vile wa vijana ambao wakonaenda kuingia katika uchumba waingie na moyo moja wajua wa kama katika uchumba kuna raha na kuna shida na nyingi katika uchumba sio raha maanake eh, shida iko na na raha ikona h percent nlaehe dnes manakeshid za katika ndoa zikona ee percent na se pursan mwanamke wakati wa kijana unajiandaa kwamba leo umetoka kazini umefurahi sana ukifika nyumbani ndo unamkutmesirka na wakati umekuja weo sasa umesirika unamkuta yeye amefurahi nasikia mm. na wakati umenunua chakula kizuri memwambia np chakula nina haja kula hci chakula walio wengi na wadada wanatusikia na wamama wanatusikia ukisema uksemahihi chakula nimekiemea leo mchumba waang ewangu nd takula maanaka hcho o siku ndo kitakuwa na chuvi nyingi au kitakua na mafuta mengi au cala ambahoa o katia uchumba na kaia ndoa ukikuta mwanamke ana, ana, ana, ana, anapendaga kuenda kwa mfano kwenye sinema kila siku na mwanaume a anapenda sinema kila siku maana mudi zao mana, tabia zao zikifanana uo unyumba awezi ukadumu ina maana katika nyumba ambonaezkadumu watu wawili wapenzi wawili wote walevi walevi kwa sababu kunywa pombe mmoja nwaoe gin atalala peke yake na asubuhi watagombana nasikia mm. ina maana mmoja akiwa na mlevi mwingine mmoja au ni mlokoli ina maana katika uchumba ambayo tuko s kwa sababu tunaongelea uchumba tujaongelea ndoa imenuniza niyauchmbala uchumbna katika uchumba maanake wakati bado unachumbia ndo wakati ambao unaangalia mamti unaangalia na tabia za mke wako mtarajiwa na kama vile mme mtarajiwa tabia zenu azitakiw kuendana a sabu tabia zikiendana nyumba atakata kidogo haya m ps naona mda wetu hivi unayoyoma una unakwenda kabisa undi eh, mitambo safia kunuuliza imekua jekwaje sasa s nataka sisi huko unakaa south africa eh, tumekaa wote huko lakini mimi sasahivi nikasema kwa sababu sasa hivi mimi nimekaa nayenaishi kongo na najua nataka utueleze kidogo utofauti wa uchumba wa watu waliotoka huku na utofauti wa uchumba wa ndoa wa watu ambao wanakaa southafrica uh, a kwelaksmaamba uh, uchumba wa huku sasahivi wa souafrika Eh, kwa sababu mimi mwenyewe eh, w- w- kama tena nivyotanguliza mtaweza kunisamei ko nimesema vibaya lakini kwa wale ambao wanawezahusemi vibaya ndugu payasi una uhuru wa kusema unachokisikia uh, uhuru wa kusema ndio ninao na kwa sababu tuko kumetia ndio kwa sababu niko na dada yangu anaitwa nabwangu anaishi pale mlongwe na niko na wazee ambao wanaishi pale rubanga ambao wanaishi kiliba na ambao wanaishi lemera na wengine wanaishi pale ukavu kwa sababu kiongea maneno yale h mbaya lada watalea vibaya lakini ndomana anatanguliza msamaha katika uchumba, uchumba wawapndana wa ambao wako apa saria ambao wanaenda kuana uhuma mbaaau wa, wa, wa, wa, wa, wa nao hapa south africa wako sawa kwa sababu kila kitu kuko wazi katika uchumba kwa sababu even the hata yenyewe hata makanisa yenyewe inawaonyesha ile marit ya kusema kama unaweza ukawauana na huyu mtu na kesho kama mambo yanaenda vibaya fr huko wazi unaweza ukafanya au naweza ukaolewa na mwanaume mwingine wa pili kwa sababu hivi kumetoka sheria south afrika kusema mwanamke mmoja anaweza akawa na wanaume au ringi au bage za ndoo wa tatu anaweza akafanya sherehe za mariaji zidi ya mara mbili yani na naishi nao wote kwa muda ule ule inaitwa pr mwanamke mmoja anaweza hivi akaolewa na wanaume zidi ya tatu nakawa na ringi zidi ya tatu ile sasa ni kitu ambacho na wana, wana, wana, wana madhehebu wameona ile kitu i inaweza ikasaidia kwa sababu dada zetu katika ile hali ya uchumba souafrika kama mwanaume ukasema mimi nimeacha mambo yangu yote mabaya nataka kenda kumwanamke tu sawakati unamua yule mwanamke mwanamke kesha nasikia yee ana alali tena ndani anakuwa na muda mrefu yaanalala tena nje nasikia mwanaume nafika hadi wakati anajua anaua na mme wake hiyo ndo know, naaza kusema kama uchumba wapa sou afrika wapena nao ambao ali wanaanza mwaka ni vizuri kwao kwa, kwa sababu kila kitu kuko wazi munaonyeshana uwazi sana kibaa chaka uchumba kule nyumbani bado tuna zile mila kusema kama ukioa umeoa na kiwa mwanamke mmoja awezikuwa mwanamke wa pili kwa kwasabau uko mzalendo katika, uh, katika katika dini ambayo una ndiyo ina maana nmaanatunaangamizwa kule nyumbani kwa sababu wewe kama vile mwanaume unakua umejifunga kusema kama huyu ndio wangu siwezi nikazaa nje siwezi nikafanya hivi na hivi kwa nini sasa yule mwanamke anauza kaenda nje yeye anabeba mimba na kesho anakuja kusema mimba ile na mwanaume ambay katika ndoa nas chakusema asabaumach t naua ameolewa asmwanaume nau nalea mtoto ambaye siyo mwanakoalafu naua kama uu mtoto ni wakwangu kwa sababu kila siku nala mk wangu lakini kunakuca shetani fulani nakungilia tu mwanamke naye anamkubalia anamwingia vizuri na nampa ule ujauzito alafu anazaa mtoto naye siku za mbele za usoni unakorugana na no mtoto ngoja nikupe kupe hadithi moja kidogo kama chaniruhusu kuna kadiikafupi kuna mama alikuwa anapigana na mume wake sana mama alikuwa alikuwa ni mlevi baba sio mlevi walikuwa na mtoto mmoja wa kijana kijana alikasha kuwa na miaka ishirini na tano sayule mtoto mama yake kila siku alikuwa nakna pombe anaacha baba yake kwa sababu na wa namowakueweka anamwacha ndani yule mtoto anakuwa mama. Mama kwa sababu una, kila siku unakuja usiku una asubuhi pombe kwenye anak a e po ktbki nyumbani basi mtoto akamwambia baba tuende polis hn twende tumfungulie kesi mashitumu huyu mama afungwe kwa sababu anaonekana kama vile anakupa maisha magumu basi baba na mtoto yule mzazi mwanaume na mtoto waende ki wanaitaek katika ya waende kuribnali kusema ilkusema kutribunali wakafika wamekaa ini fu mwanake wakamwita walivomwita mwanamke baba akasema ci mimi na mke wangu ushaidi mkewangu nakujaga subuhinahv nsadi na wangu ni mwanangu huyu ambaye yuko hapa mwanamke mwanamke mwanamke akacheka akacheka akaanza kucheka sana akamwambia yule mtoto ungejua kama baba yako yak fmiaka kumi mwanaume Sa, unaona ss wanasikia kitu kama hicho kweli ni kitu cha kuumiza sana cha kuumiza kabisa basi unaona, basi ndugu paya muda wetu pale ana mtoto na koti kama kikuta pale kama inakuja katika kesi ambayo haijui ndio maana katika maisha ya, ya, ya ushirikiano wa mapenzi ambao bado unaanza mwanzo katika misingi saizi kule nyumbani kwetu kule drc katika ci hatuna ule ukweli wa kugrl kama ndio mapenzi yanaweza kuwa hivi ndio maana nasema na mapenzi ya south africa ni heri kuliko yale mapenzi ya nyumbani aya mpendo wa msikilizaji tunashukuru huyo ni pys anatuita kutokea south africa ambaye anakaa kwenye um, uh, anakaa free state hiyo no province inaitwa free state Eh, uh, asanti ndgu p eh, siju kwamba utaka na ujume aka watu ambaona enye aoa kama una mtyot maaast nmmatasmwaelewatu uwaima aawetu ambao waatakuoa naweza ukawape m kidogo watu waongo na watu waasoa fitir hapa mjini bukavu eh, eh, kwana mbele ya yote napongeza sana napongeza sana eh, redio hiyo ambayo imeweza kuwa na kipindi hiki kwa sababu ni kipindi maalumu na kipindi cha kuweka watu wazi na kwa wale ambao wanatusikiliza na kwa wale ambao wako na stori zao katika maisha wanakwambia heri kutoa lile neno ambalo liko katika moyo wako kwa sababu ni neno ambayo nakumeatia ulimwengu Hmm. ina maana yule ambayo uko na hstori yake yote ile katika nchi yote ile katika provensi yote ile anakaribishwa aweze kuishee pamoja na watu na wale wapendwa ambao wataweza kusikia na ambao wataweza kufanyia kazi katika maisha inaweza kuwa ni vizuri na ongera sana ongera sana kwa uandalizi wa kipindi na kwa wasikilizaji wote na kwa wale ambao bado wako tayari kusema kama wanaweza kujiunga nao na online au waingie katika studio hiyo na waweza kutupa mashauri mbalimbali asante sana mweshimema haya asante ndugu payas eh, tunakushukuru sana Eh, ha, tunazidi kuwakumbusha ndugu waskilizazi kwamba ndugunakaauambo sehmmbonaitwaoanakauaouna ndugu zangu anabaraka hi eh, kuna watu wengi tu pale h ambao kwa bahati nzuri watasikia kipindi hiki kwa sababu kipindi kinapita apa kwenye rdi hapa bukavu lakini vilevile vile kipindi kinapeperushwa kwenye mtandao wa internet, it mean that, kipindi knaa asikilizwe sehemu yoyote duniani kote asante na karibu bwana bwanapays tena eh, ukiwa na stori nzuri au ukiwa na mtu yoyote ambaye anataka kushiriki eh, tutakuwa na kipindi ambacho tutakwa tunaongea kwa kiingereza ikiwa kuna watu ambao naweza wakawa na tatizo la kuongea kiswahili na wale ambao aeakaongea kifaransa eh, kipindi kuna watu ambao wanaongea kingereza m ao angaamaee ambao wanakua vigumu sana a kiswahili na kama kuna watu ambo anaza kaongea kifaransa vilevile tunawakaribisheni kwenye kipindi kwa watu ambao wanakaa sehemu yoyote karibuni sana kwenye kipindi chetu asante ndugu asante na karibu arate haya wapendwa waskilizaji wa, wa radio radiocanal fitir ilikuwa ni ndugu pys ambaye alikuwa anatupatia historia yake kuhusu mapenzi e, kidogo ilikuwa kama ametoka kidogo lakini ndio historia ambayo watu ambao wanataka kuwawana wanapashwa wai inamaana wanapashwa wajue kwamba tusiwe tunachukuana kwamba tu tuna subiri raharaha lakini vilevile s tunaweza tukasema kwamba katika mapenzi inatakiwa kuwasikiliza watu wakubwa wakisema kuhusu wanawake kwa sababu wanawake ni wanawake lakini vilevile vile, wanasemaga mtu akipenda hwaga hasikii masikio ya mwenye kupenda hayasiki yake na macho ya mwenye kupenda hayaonagi basi kama unaye mpenzi, mpenzi ambaye unajua kwamba huwa mnapendana na una zile vile vitu vidogo vidogo vya kushakiashakia basi hatujasema kwamba wabembe na wafulero wasiowane lakini kama kuna ule utofauti fulani ambao wanasima kwamba wanawake wakibembe wana tabia hizi kwa wafulero kama vile wanawake wa kishi wanatabia hizi kwa, kwa, kwa warega inatakiwa sasa mila na desturi ambazo zinajua kwamba vijana sisi tunavyopendanaga huwaga hatuangali hayo mambo ukimpenda msichana unampenda na unataka kuondoka naye uishi maisha yako lakini sasa zile mila na desturi ndo huaga zinaturudisha nyuma tukisikia historia hizo e, s wakubwa haga wanatuambia wanawake hawa wana matatizo ao wana matatizo haya sasa kama o unajua uko dada umetoka kwenye mila hizo na umesikia kwamba ndio hivyo mwenzio ina kuna miaka kadhaa sasa imepita Ame amepoteza amepoteza ndoa yake kwa sababu amefatilia zile zile disturi zake ambazo kwa wanasemaga wafuleru kwamba wamesema kwamba wabembe wana tabia hizi sio kwamba wabembe wote lakini sasa huyu dada akaonyesha sasa hatujui kwamba hatujui historia mapenzi kila moja nahistoria zake kama tutabatika siku moja tutampata ule dada na ambae ndio ke wa aho kwenye st etu a katia kuandaa ndoa zao kasaau aisawaawafunza watu itu vingi na wanawafunza kama vile baa eh, watu ambao wanaheshimu dini lakini mitaani nako kuna vitu vingi ambavyo watu huaga wanavyo vya kuambia watu wengine aya asante ndugu mpendwa msikilizaji mimi kwenye micrfon alikuwa ni tom ombeni basi mpendwa msikilizaji tutaendelea na kipindi hiki wiki ijayo asante et qu'il y en avait où n'a pas arraché un doigt ou bien au coût des gens d'un lien d'eau à non la taille dania qui pindiquait tout notre mariage et on 09 75 73 42 95 09 75 73 42 95 Amako 089 20 38 683, 89, 20, 38, 683. À ma page Facebook, na on émission. Mariage. Mariage a à ma on a on a tout à on a dit notre tout